JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UCHUKUZI

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI

TAARIFA KWA UMMA

MWALIKO WA MKUTANO WA WADAU KUPOKEA MAONI KUHUSU
MAREJEO YA NAULI ZA MABASI YA MASAFA MAREFU NA MABASI YA
MIJINI (DALADALA), JUMATANO, 18 OKTOBA, 2023, DAR ES SALAAM

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) imepokea maombi kutoka kampuni tatu (3)
zinazotoa huduma ya usafiri wa abiria wa masafa marefu; Super Feo Enterprises, ABC
Upper Class and Transportation Ltd na Happy Nation Co. Ltd, wakiiomba Mamlaka
kufanya marejeo ya nauli za mabasi kutokana na ongezeko la gharama za uendeshaiji,
ikiwemo kupanda kwa bei ya mafuta (petroli na diseli). Mapendekezo ya kampuni hizo ni

kuongeza nauli ya sasa ya Shilingi 56.88 kwa kilometa 1 kwa kila abiria kama ifuatavyo:

Na. Kampuni Ainaya Nauli Pendekezwa | Ongezeko kwa
Huduma kwa Kilometa 1 Kilometa 1 kwa
kwa kila abiria kila abiria

Shilingi | Shilingi %

1. | Super Feo Enterprises | Daraja la Kati 101.88 45.00| 79.11
2. | ABC Upper Class and | Daraja la Kati 92.84 36.96 | 63.22

Transportation Ltd

3. | Happy Nation Co. Ltd | Daraja la Kati 84.06 27.18 | 47.78

Kwa kuzingatia kifungu cha 21 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura ya
413 pamoja na kanuni ya 9(3) ya Kanuni za LATRA (Tozo) za Mwaka 2020 (Tangazo la
Serikali Na. 82 la tarehe 7/2/2020), Mamlaka inapaswa kutoa fursa kwa kampuni hizi
kuwasilisha mapendekezo yao kwa wadau wa usafiri wa abiria kisha kukusanya maoni ya
wadau kabla ya kufikia uamuzi wa kufanya marejeo ya nauli zilizotumika. Nauli

zinazotumika kwa sasa zilitangazwa kwenye Gazeti la Serikali Na. 18 la tarehe 6 Mei, 2022.

Hivyo, Mamlaka imeandaa mkutano wa wadau kupokea maoni juu ya mapendekezo ya

watoa huduma ya kufanya marejeo ya nauli za mabasi ya masafa marefu. Mkutano huo
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utafanyika Dar es Salaam, siku ya Jumatano, tarehe 18 Oktoba, 2023, katika ukumbi

wa Arnaoutouglou kuanzia saa 3:00 asubuhi.

Aidha, katika Mkutano huu, LATRA itawasilisha mapendekezo ya vigezo vya mchakato
wa kuridhia mapitio ya viwango vya nauli za mabasi yanayotoa huduma mijini
(daladala). 'Wasilisho la LATRA litafanywa kwa mujibu wa kanuni ya 13 ya Kanuni za
LATRA (Tozo) za Mwaka 2020 (Tangazo la Serikali. Na. 82 la tarehe 7/2/2020),

Kutokana na umuhimu wa suala hili, LATRA inawaalika wadau wote wa usafiri wa umma
na Wananchi kwa ujumla kuhudhuria mkutano huu muhimu ili kutoa maoni baada ya
kusikiliza mapendekezo yatakayowasilishwa na kampuni zilizoleta maombi ya kufanya
marejeo ya nauli za mabasi ya masafa marefu, pamoja na wasilisho la LATRA kuhusu nauli
za mabasi ya mijini (daladala). Mamlaka inawasihi wamiliki, watoa huduma na Wananchi

wote kwa ujumla kushiriki ipasavyo katika zoezi hili ili liweze kukamilika mapema.

ANGALIZO:

Wakati mchakato huu ukiendelea, Mamlaka inawashauri wamiliki wa mabasi na watoa
huduma wote wa usafiri wa umma kuendelea kuzingatia masharti ya leseni zao kwa
kutojipangia nauli kinyume na Sheria. Adhabu ya kutoza nauli isiyo halali ni Shilingi
250,000/- kwa mujibu wa kanuni ya 30 ya Kanuni za Leseni za Usafirishaji (Mabasi ya
Abiria) za Mwaka 2020 (Tangazo la Serikali Na. 76 la tarehe 7/2/2020). Mamlaka
haitasita kuchukua hatua stahiki kwa mmiliki au mtoa huduma yeyote atakayekiuka Sheria

na Masharti ya Leseni yake.

Imetolewa na:
Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano — LATRA
12 Oktoba, 2023

LATRA Makao Makuu, S. L. P. 1742, 41104 Tambukareli, Dodoma
Simu + 255 262 323 930, Barua pepe: dg@latra.go.tz , info@latra.go.tz , Tovuti: www.latra.go.tz



mailto:dg@latra.go.tz
mailto:info@latra.go.tz
http://www.latra.go.tz/

